![](https://static.wixstatic.com/media/474ef4_6d527bb6540c4786a89cf499fc9b5a8a~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_108,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/474ef4_6d527bb6540c4786a89cf499fc9b5a8a~mv2.jpg)
ครั้งแรกกับปรากฏการณ์ครั้งใหม่เมื่อ FORTRON พาเหล่านักเดินทางผู้ที่ชื่นชอบการขับขี่ ไปพิชิตเทือกเขาเวอเรสต์ ประเทศเนปาล ระยะทางกว่า 17,000 กิโลเมตร กับเส้นทางสุดมันส์ สุดโหด และพร้อมสัมผัสกันครั้งแรกกับผลิตภัณฑ์น้ำมันเครื่องใหม่ FORTRON STRONG
![](https://static.wixstatic.com/media/474ef4_62333c4d6a484a408a2d40fd5ad7c8d2~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_81,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/474ef4_62333c4d6a484a408a2d40fd5ad7c8d2~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/474ef4_2ffd15429fa249b0abc9f60718f5615e~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_85,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/474ef4_2ffd15429fa249b0abc9f60718f5615e~mv2.jpg)
โดยคุณอิศระ วัชโรทยางกูร กรรมการผู้จัดการ บริษัท ฟอร์ซ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์น้ำมันเครื่อง และคุณ ณัฐวุธ จุลกะเศียน หรือเรียกกันในวงการรถซูปเปอร์คาร์ว่า (นัท คิง ไดร์) โดยจะมีรถคู่ใจอย่างเชฟ โรเลต เทรลเบลเซอร์ (Chevrolet Traiblazer) เพื่อขับพิชิต EVEREST วัตถุประสงค์ในการพิชิตครั้งนี้เพื่อเป็นการทดสอบสมรรถนะของ FORTRON ว่าจะสามารถไปได้ถึงยอดเขาที่สูงที่สุดในโลกได้หรือไม่
![](https://static.wixstatic.com/media/474ef4_88184491aaa5472fadee47d0c54ca7fe~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_121,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/474ef4_88184491aaa5472fadee47d0c54ca7fe~mv2.jpg)
Nut King Drive
ณัฐวุธ จุลกะเศียน หรือที่รู้จักกันในวงการรถ Supercar เขามีฉายาว่า Nut King Drive นักเดินทางท่องโลก ที่ชื่นชอบการขับรถเพื่อออกไปหาประสบการณ์สุดมันส์บนเส้นทางที่เราไม่อาจรู้ได้ว่าสุดโหดแค่ไหน แต่ด้วยความฝัน ที่มาพร้อมกับใจรัก จึงเป็นอีกหนึ่งของคนไทย ที่ถือว่าเป็น ผู้พิชิตการเดินทาง ด้วยรถคู่กายคู่ใจกับรถคันโปรดอย่าง ลัมโบร์กีนี (Lambroghini), ฟอร์ด มัสแตงค์ (Ford- Mustang), มินิ คูเปอร์ (Mini Cooper) และ เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ (Chevrolet Traiblazer) ซึ่งเขาได้ขับลุยมาแล้วกว่า 20,000 กิโลเมตร จากประเทศไทยสู่ทวีปยุโรป และล่าสุดนี้ทริปที่จะเกิดขึ้น Nut King Dive เขาจะขับรถคู่ใจ เชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ ของเขาจากประเทศไทย เพื่อพิชิตเทือกเขา Everest ประเทศเนปาล
![](https://static.wixstatic.com/media/474ef4_811bfd0907dd458496e7c4e95f9f5c19~mv2.png/v1/fill/w_60,h_84,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/474ef4_811bfd0907dd458496e7c4e95f9f5c19~mv2.png)